ประชุมคณะกรรมการสภาสถาบันฯ ครั้งที่ 2/2563
วันพุธที่ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2563 รศ.ดร.นำยุทธ สงค์ธนาพิทักษ์ นายกสภาสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 เป็นประธาน การประชุมคณะกรรมการสภาสถาบันฯ ครั้งที่ 2/2563 โดยมีวาระการประชุมที่สำคัญในการประชุมดังนี้ การรายงานผลการดำเนินโครงการความร่วมมือในการพัฒนาอาชีวศึกษาไทย-จีน โดยมีนักศึกษา ที่เข้าร่วมโครงการดังกล่าว จาก สาขาวิชาการท่องเที่ยว และ สาขาวิชาโลจิสติกส์ วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย และสาขาเกษตรศาสตร์ (พืชสวน) วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีพะเยา ได้เล่าประสบการณ์ที่ได้รับในการเรียนเข้าร่วมโครงการดังกล่าว แก่คณะกรรมการสภาฯ จากนั้น มีวาระเกี่ยวกับการดำเนินงานโครงการการเรียนรู้ตามรอยประยุคลบาท ปีงบประมาณ 2563 สรุปภาวะการมีงานทำของนักศึกษา ระดับปริญญาตรี ปีการศึกษา 2561 การรับสมัครนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา 2563 การจัดประชุมวิชาการเทคโนโลยีและนวัตกรรมอาชีวศึกษาระดับชาติ ครั้งที่ 4 ณ จังหวัดเชียงราย รายงานความก้าวหน้าการดำเนินโครงการยกระดับคุณภาพชีวิตของราษฎร และอื่นๆ ณ ห้องประชุมไชยนารายณ์ สถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/83927589_1939598666183914_7638217740976652288_o-1024x768.jpg)
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/83788440_1939598696183911_7172471620542398464_o-1024x768.jpg)
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/83480694_1939599572850490_3139620599454760960_o-1024x683.jpg)