กิจกรรมการประกวดและแสดงผลงานทางวิชาการและปัจฉิมนิเทศนักศึกษาฯ ปีการศึกษา 2561
สถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 จัด
วันเสาร์ที่ 9 มีนาคม 2562 นายบุญธรรม เกี้ยวฝั้น ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคแพร่ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 กล่าวรายงานการดำเนินงานการประกวดและแสดงผลงานทางวิชาการและปัจฉิมนิเทศนักศึกษา ประจำปีการศึกษา 2561 ต่อ นายเจี่ยง วงศ์สวัสดิสุริยะ ประธานในพิธี ณ ห้องประชุมสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2
สำหรับในปีการศึกษา 2561 คาดว่ามีจำนวนผู้สำเร็จการศึกษา จำนวน 272 คน จาก 6 สถานศึกษา 10 สาขาวิชา 17 หลักสูตร ทั้งนี้เพื่อให้สอดคล้องกับความต้องการของตลาดแรงงาน และการพัฒนาคุณภาพมาตรฐานการอาชีวศึกษา พัฒนาผู้เรียนให้มีสมรรถนะตรงกับความต้องการของสถานประกอบการ จึงจัดให้มีการประกวดผลงานทางวิชาการ และพิธีมอบวุฒิบัตรผ่านการประเมินมาตรฐานวิชาชีพ ให้แก่นักศึกษาผู้ทดสอบผ่านมาตรฐานวิชาชีพ
สำหรับกิจกรรมการประกวดและแสดงผลงานทางวิชาการและปัจฉิมนิเทศนักศึกษาฯ ปีการศึกษา 2561 กำหนดให้จัดขึ้นระหว่าง วันที่ 9-10 มีนาคม 2561 โดยได้รับความร่วมมือจากสถานศึกษา คณาจารย์ผู้สอนเป็นอย่างดีเยี่ยม ซึ่งนักศึกษาผู้สำเร็จการศึกษาปีการศึกษา 2561 จะเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตรจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ในช่วงเดือนสิงหาคม ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาปทุมธานีต่อไป
ข่าว/งานประชาสัมพันธ์ สอน.2
ภาพ/อ.อรุณ
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/53660784_1617200565090394_297224484346134528_n.jpg)
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/53560017_1617200205090430_696387277273694208_n.jpg)
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/54267850_1617200235090427_7771059546138607616_n.jpg)