การประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาปรับปรุงหลักสูตร
วันที่ 27 มกราคม 2563 นายสมคิด จีนจรรยา รองผู้อำนวยการสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาปรับปรุงหลักสูตร ณ ห้องประชุมไชยนารายณ์ อาคารสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ พัฒนาปรับปรุงหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต (ทล.บ.) สาขาวิชาเทคโนโลยีไฟฟ้า วิทยาลัยเทคนิคพะเยา วิทยาลัยเทคนิคเชียงราย วิทยาลัยเทคนิคน่าน และสาขาวิชาเทคโนโลยียานยนต์ วิทยาลัยเทคนิคพะเยา ให้เป็นหลักสูตรปรับปรุง พ.ศ.2563 และให้สอดคล้องตรงตามประกาศคณะกรรมการการอาชีวศึกษาเรื่อง เกณฑ์มาตรฐานคุณวุฒิอาชีวศึกษาระดับปริญญาตรี สายเทคโนโลยีหรือสายปฏิบัติการ พ.ศ.2562
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/84348434_1930465287097252_1064882955735793664_o-1024x768.jpg)