ประชุมการประกันคุณภาพการศึกษาภายในระดับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต (ทล.บ.) ระบบ Video Conference
วันศุกร์ที่ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2563 นายบุญธรรม เกี้ยวฝั้น ผู้อำนวยการสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 เป็นประธานกล่าวเปิดประชุมการประกันคุณภาพการศึกษาภายในระดับหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต (ทล.บ.) ผ่านระบบ Video Conference ณ ห้อง Smart classroom วิทยาลัยเทคนิคพะเยา มีวัตถุประสงค์เพื่อ ชี้แจงแนวทางการปฏิบัติในการพัฒนาและจัดทำหลักสูตรให้ตรงการเกณฑ์การประเมินเพื่อเข้าสู่ระบบกระบวนการที่มีมาตรฐานในทิศทางเดียวกันโดยมี รศ.ดร.ปาริชาติ บัวเจริญ จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา (เชียงใหม่) ร่วมเป็นวิทยากรในการประชุม พร้อมกันนั้นสถาบันฯ ได้แจ้งข่าวสารเกี่ยวกับรายละเอียดการเข้าตรวจสอบหลักสูตรและประเมินความพร้อมหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต ของสถาบันการอาชีวศึกษา และแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับ การจัดประกวดผลงานวิชาการ งานวิจัย และนวัตกรรม ประจำปี 2563 ในรูปแบบใหม่ ให้แก่คณะผู้บริหาร คณาจารย์ผู้สอนสถานศึกษาในสังกัดสถาบันการอาชีวศึกษาภาคเหนือ 2 ได้รับทราบแนวทางปฏิบัติเพื่อให้การดำเนินงานเป็นไปในทิศทางเดียวกัน
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/98184223_2050897085054071_3891042281989341184_o-1024x683.jpg)
![](https://ivenr2.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/98078707_2050896931720753_8064120734001135616_o-1024x683.jpg)